![](/images/thumbnails/images/images2/th/th/329984160_579565094026075_7339613345081103352_n-fill-228x151.jpg)
พิธีเปิดงานเทศกาลหอมแดง ครั้งที่ 36 ประจำปี 2566 วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2566 วันนี้ เวลา 10.00 น. นางสาวชนมณัฐ รอดบุญธรรม รองผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธีเปิดงานเทศกาลหอมแดง ครั้งที่ 36 ประจำปี 2566 โดยนายอานนท์ หนุนชู นายอำเภอวังหิน เป็นผู้กล่าวรายงาน พร้อมด้วยนายรักชาติ ฤทธิ์เดช นายกเทศมนตรีตำบลบุสูง, คณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ผู้นำท้องที่อำเภอวังหิน ร่วมเป็นเกียรติในงานครั้งนี้ และการจัดซุ้มผลผลิตทางการเกษตรอีกมากมาย ณ วัดบ้านขุมคำ ตำบลบุสูง อำเภอวังหิน จังหวัดศรีสะเกษ