![](/images/thumbnails/images/images3/th/395176162_743492761138361_6015662090051315622_n-fill-254x168.jpg)
วันที่ 23 ตุลาคม 2566 เวลา 07.30 น. นายรักชาติ ฤทธิ์เดช นายกเทศมนตรีตำบลบุสูง พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ พนักงานเทศบาลฯ เข้าร่วมพระราชพิธี วางพวงมาลาหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ เนืองในวันที่ 23 ต.ค.ของทุกปี ตรงกับ "วันปิยมหาราช" เป็นวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว (รัชกาลที่ 5) ในการนี้มีนายอานนท์ หนุนชู นายอำเภอวังหิน ประธานในพิธี ณ.ลานพระบรมราชานุสาวรีย์ที่ว่าการอำเภอวังหิน